Isariyaisae
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Welcome to Isariya fan club ...(บอร์ดใหม่นะคะ บอร์ดเก่าล่มไปแล้วก็ไม่เป็นไรเนอะ..)

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ

Go down 
ommy
ploynarak
xixi
Jujuz
tonruk
Ah-Mare
P-unun
11 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
P-unun

P-unun

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyThu Mar 12, 2009 7:57 pm

เมื่อคืนราตรีสโมสรสนุกมากๆเลย เอ๊ะจูงมือพี่อั๋นน่ารักมากเลย อยากเห็นสองคนนี้เล่นละครด้วยกันอีกจัง อยากให้ช่องดันพี่อั๋นเยอะๆนะ ฝีมือของพี่อั๋นก็ดีขึ้นเรื่อยๆ สาธุๆได้เล่นละครด้วยกันอีกเถอะนะ

วันนี้ไหมพิมจะน่าสงสารมาก เกลียดยัยนีจริงๆเลยเชียว เจ้าสีเกดจัดการด่วน!!!!!!!! :evil:
ขึ้นไปข้างบน Go down
ploynarak

ploynarak

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 13, 2009 7:21 pm

P-unun พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนราตรีสโมสรสนุกมากๆเลย เอ๊ะจูงมือพี่อั๋นน่ารักมากเลย อยากเห็นสองคนนี้เล่นละครด้วยกันอีกจัง อยากให้ช่องดันพี่อั๋นเยอะๆนะ ฝีมือของพี่อั๋นก็ดีขึ้นเรื่อยๆ สาธุๆได้เล่นละครด้วยกันอีกเถอะนะ

วันนี้ไหมพิมจะน่าสงสารมาก เกลียดยัยนีจริงๆเลยเชียว เจ้าสีเกดจัดการด่วน!!!!!!!! :evil:

คิดเหมือนกันเลยค่ะ

พี่อั๋นหล่อมากๆเลย น่าจะเป็นแฟนพี่เอ๊ะไปซะเลยยิ่งดี

ตอนนั้นพลอยดูสีสันบันเทิง พี่อั๋นมองพี่เอ๊ะแบบว่าละลายมากๆค่ะ

ผู้ชายสุขุมนุ่นนวล น้องพลอยชอบ อยากให้เล่นละครกับพี่เอ๊ะอีกจังเลย

เมื่อคืนคุณนีกวนมากๆเลย สมแล้วที่โดนบีดบาดชิมาว่าไหมพิมเรา :?:
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

: 27

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 13, 2009 7:51 pm

เจ๊ลุ้นดูนะ ไม่แน่ๆๆๆๆๆมีสิทธิ์90% งานนี้แมรคิดว่าละครเรื่องนี้อาจจะมาจากนิยายของคนเขียนเรื่องสาปภูษาด้วย มีอะไรจะบอกอีกทีนะเจ๊อิอิ 8)
http://isariyaisae.ace.st
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 13, 2009 7:52 pm

Jujuz พิมพ์ว่า:
“อั๋น” สวีท “เอ๊ะ” แบบเหม็นๆ !!
สาปภูษา : 12-03-2552

แม้ละคร “สาปภูษา” จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับผี ๆ แต่ก็ยังมีฉากกุ๊กกิ๊กพ่อแง่แม่งอนของพระนาง อั๋น วิทยา วสุไกรไพศาล และ เอ๊ะ อิศริยา สายสนั่น มาให้ได้อมยิ้มเบรกความน่ากลัวกันด้วย ซึ่งฉากนี้นอกจากจะหวานกันแล้วก็ยังแอบมีกลิ่นเหม็นของน้ำครำโชยมาอีกต่างหาก แต่จะเป็นเพราะอะไรมีภาพมาฝากให้ได้ชมกัน
ฉากนี้เป็นตอนที่พชร (อั๋น) พาไหมพิม (เอ๊ะ) มาซื้อผ้าที่ต่างจังหวัด แต่ดันเกิดทะเลาะกันแล้วพชรพลัดตกท้องร่องสวน จนไหมพิมต้องช่วยขึ้นมา
ฉากนี้ถ่ายทำกันที่สวน แถวลาดหลุมแก้ว ฉากวันนี้คนที่ต้องรับบทหนักที่สุดคงจะเป็นอั๋นเพราะขนาดเตรียมตัวเตรียมใจมาแล้วว่าจะต้องตกน้ำ แต่พอมาเห็นท้องร่องแล้วก็ต้องหนักใจมากขึ้นไปอีก เลยขอตั้งสติท่องบทแบบไม่ให้พลาดขอเทคเดียวผ่าน ส่วนเอ๊ะวันนี้ตอนแรกก็ต้องตกน้ำกับอั๋น แต่พอมาถึงหน้ากอง พี่หมี ผกก.บอกว่าเอ๊ะไม่ต้องตกแล้วเพราะเดี๋ยวจะไม่สวย เอ๊ะถึงกับกระโดดตัวลอยดีใจจนออกนอกหน้า เรียกว่าไม่เกรงใจอั๋นที่ต้องตกน้ำอยู่คนเดียว พอนัดแนะจุดที่อั๋นจะต้องตกน้ำและซักซ้อมกันคร่าว ๆ แล้วก็เอาจริงเลยเพราะขืนช้าจะไม่ทันแสง เริ่มจากอั๋นและเอ๊ะเดินมาตามร่องสวน คุยไปคุยมาเริ่มไม่เข้าหูเกิดทะเลาะกันซะงั้น เถียงกันไปเถียงกันมาอั๋นเกิดลื่นพลาดตกน้ำดังตู้ม เอ๊ะก็ตกใจทำอะไรไม่ถูก แต่ซักพักกลับหัวเราะเยาะสมน้ำหน้าอั๋นที่ตกน้ำเปียกมะล่อกมะแล่ก แถมเหม็นอีกต่างหาก ก่อนที่อั๋นจะเรียกให้เอ๊ะช่วยฉุดขึ้นจากน้ำ เกิดเสียหลักจนอั๋นล้มทับไปที่ตัวของเอ๊ะในระยะประชิด เรียกว่าหน้าชนหน้า มองกันแบบหวานซักพักเอ๊ะเกิดทำจมูกฟุดฟิด เพราะกลิ่นที่เหม็นมันเข้าจมูกไปเต็ม ๆ พี่หมีเลยสั่งคัต ขอถ่ายตอนอั๋นขึ้นจากน้ำอีกรอบ ทำเอาอั๋นแทบจะฆ่าเอ๊ะ เอ๊ะเลยต้องขอโทษบอกเดี๋ยวจะพยายามกลั้นหายใจเอาไว้ คราวนี้ทั้งภาพและอารมณ์ของทั้งคู่ถูกใจผกก. ก็ถือว่าผ่าน แต่ก่อนที่อั๋นจะวิ่งไปอาบน้ำก็ขอแกล้งทีมงานนิดหนึ่งวิ่งไปหาทำท่าจะกอดทุกคน ทำเอาทุกคนแตกกระเจิงไล่ให้อั๋นไปอาบน้ำด่วน แต่อาบแล้วอาบอีกก็ยังไม่หายเหม็นจนอั๋นบอกสงสัยอาบเจ็ดวันก็ยังไม่หมดกลิ่นแน่ ๆ ...
อยากรู้ว่าฉากหวานฉากนี้ทั้งคู่จะแสดงได้สมจริงขนาดไหนต้องติดตาม วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2552 นี้ เวลา 20.30 น. ทางไทยทีวีสีช่อง 3

กรี๊ด.......ชอบฉากแบบนี้จังอิอิ

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-1สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-3

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-2สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-4

ชอบฉากนี้มากกกกกกกกกกกกกกสวีตสุดๆๆๆๆๆคุณพัดขา :P
P-unun

P-unun

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 13, 2009 11:37 pm

Ah-Mare พิมพ์ว่า:

เจ๊ลุ้นดูนะ ไม่แน่ๆๆๆๆๆมีสิทธิ์90% งานนี้แมรคิดว่าละครเรื่องนี้อาจจะมาจากนิยายของคนเขียนเรื่องสาปภูษาด้วย มีอะไรจะบอกอีกทีนะเจ๊อิอิ 8)

เฮ๊ยถามจริงขอให้เป็นจริงเถ๊อะ เจ๊จะไปบนไว้ดีไหมเนี๊ย :D อยากเห็นคู่นี้เขาเล่นด้วยกันอีกอ่ะทำไงดี สงสัยต้องส่งของไปกำนัลคุณสมรักษ์ซะแล้วดีมะ 8)
P-unun

P-unun

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 13, 2009 11:39 pm

Jujuz พิมพ์ว่า:
“อั๋น” สวีท “เอ๊ะ” แบบเหม็นๆ !!
สาปภูษา : 12-03-2552

กรี๊ด.......ชอบฉากแบบนี้จังอิอิ

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-1สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-3

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-2สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903121357-4

ชอบฉากนี้มากกกกกกกกกกกกกกสวีตสุดๆๆๆๆๆคุณพัดขา :P

เมื่อคืนดูนะนั่งยิ้มไปคนเดียวเหมือนคนบ้าเลย ฉากตอนล้มน่ะเป็นลื่นๆเหมือนๆว่าพี่อั๋นจะล้มทับเอ๊ะจริงๆ เจ๊เขินแทบกุมผ้าห่มไว้แทบจะบ้าตาย พวกนักแสดงเขาไม่เขินกันเร๊อ :!: คนดูเขินแล้วเขินอีกประทับใจมากๆเลยพี่อั๋นเล่นเก่งขึ้นเยอะเลย ดีว่าเรื่องหัววุ้นเลย เฮ้อใจละลายแทนเอ๊ะจัง :alien:
Jujuz

Jujuz

: 35

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySat Mar 14, 2009 10:43 pm

ดูมาแล้ว

กว่าจะหาเจออ่าในยูทูปอ่า ฉากตกน้ำโครตตะระน่ารักเล๊ย เขินอ่าเค้าเขิน :alien: พี่อั๋นทำไมน่ารักเยี่ยงนี้นะ ใจละลายๆๆๆๆๆไปกับคุณพรชแล้วท่านพี่ทั้งหลาย พี่เอ๊ะเล่นละครมาเห็นมีแดนกับพี่อั๋นนี้ล่ะที่ทำให้หนูจูใจสั่นหวั่นไหวเหลือเกิน พี่อั๋นขาทำไมหล่อเทพเช่นนี้ชอบรักนะจุ๊บๆๆๆๆ :silent:
maipim

maipim

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySun Mar 15, 2009 9:19 am

ชอบคุณพรชกับไหมพิมมากๆเลย ตอนนี้อยากให้ถึงวันพุธเร็วๆละครสนุกมากๆเลย อยากให้สองคนเล่นละครคู่กันอีกจังเลย :roll:
ploynarak

ploynarak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySun Mar 15, 2009 6:27 pm

อยากดูเหมือนกันฉากหน้ามีจุ๊บกันอีกแล้วโอ๊กชอบจังเลย แต่ไม่อยากให้เจ้าสีเกดมาเข้านางเอกเลย กลัวจะทำให้พระเอกน้อยใจจังเลย ต้องไปยั่วกับไอ้ทาวิธนั่นไม่ชอบๆ พี่ชายเล่นดีเกินไปแล้วเกลียดไปเลยตอนนี้ อยากให้ไหมรักคุนพัดมากๆ รักนอกจอก็ดีนะโอ๊ก :oops:
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySun Mar 15, 2009 10:07 pm

ploynarak พิมพ์ว่า:
อยากดูเหมือนกันฉากหน้ามีจุ๊บกันอีกแล้วโอ๊กชอบจังเลย แต่ไม่อยากให้เจ้าสีเกดมาเข้านางเอกเลย กลัวจะทำให้พระเอกน้อยใจจังเลย ต้องไปยั่วกับไอ้ทาวิธนั่นไม่ชอบๆ พี่ชายเล่นดีเกินไปแล้วเกลียดไปเลยตอนนี้ อยากให้ไหมรักคุนพัดมากๆ รักนอกจอก็ดีนะโอ๊ก :oops:

เก็บอารมร์หน่อยน้องพลอย น้ำลายหกเต็มพื้นแล้วอิอิ :!:
ommy

ommy

: 43

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyMon Mar 16, 2009 7:25 pm

ploynarak พิมพ์ว่า:

เก็บอารมร์หน่อยน้องพลอย น้ำลายหกเต็มพื้นแล้วอิอิ :!:

น้องพลอยถึง18อ่ายังลูกฮ่าฮ่า จุ๊บกันอีกสักรอบท่าจะมันส์นะตบจูบชอบนักแลเลยล่ะ 8)
ommy

ommy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyMon Mar 16, 2009 7:31 pm

ommy พิมพ์ว่า:
เอ๊ะ” กรี๊ด “อั๋น” คุกเข่าขอความรักกลางสายฝน !!!
สาปภูษา : 16-03-2552

แม้จะเป็นครั้งแรกที่ได้มาร่วมงานกันในละครผี “สาปภูษา” แต่พระ-นางคู่ใหม่ อั๋น วิทยา วสุไกรไพศาลและนางเอกตาคมเอ๊ะ อิศริยา สายสนั่น ก็ บ่ ยั่น เพราะนอกจากในเรื่องจะต้องสู้กับผีจนเหนื่อยแล้ว ก็ยังมีฉากหวานให้ได้ดูกันอีกด้วย เรียกว่าเป็นละครที่มีครบทุกรสเลยก็ว่าได้
ฉากนี้เป็นตอนที่พชร (อั๋น) ตามมาปรับความเข้าใจกับ ไหมพิม (เอ๊ะ) และตัดสินใจคุกเข่าสารภาพความในใจที่มีต่อกัน จนไหมพิมตัดสินใจรับรักและจะฝ่าฟันอุปสรรคไปด้วยกัน
ฉากนี้ปักหลักถ่ายทำกันแถวถนนพุทธมณฑล สาย 2 ซึ่งจะเป็นฉากที่ค่อนข้างยากเพราะนอกจากบทและแอคติ้งของทั้งคู่ ยังมีเรื่องของเอฟเฟกต์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเนื่องจากในฉากนี้จะต้องมีฝนตกเข้ามาเพิ่มบรรยากาศให้กับตัวละครด้วย หลังจากพี่หมี ผกก.ซ้อมแห้งให้กับทั้งคู่จนแม่นยำแล้ว ก็เริ่มถ่ายจริง ช่วงแรกเอ๊ะยังสบาย ๆ เพราะนั่งอยู่ในแท็กซี่ไม่ต้องเปียกฝน แต่คนที่รับบทหนักน่าจะเป็นอั๋นเพราะต้องวิ่งตามรถแถมยังต้องตากฝนอีกด้วย และเพื่อให้ได้มุมภาพที่สวยงามก็มีการสลับสับเปลี่ยนมุมกล้องอีกหลายมุม ทำให้อั๋นวิ่งหลายรอบจนเริ่มเหนื่อย หลังจากนั้นจะเป็นช่วงที่เอ๊ะต้องเห็นอั๋นวิ่งตามมาเลยสั่งรถหยุดและกางร่มเดินลงจากรถมา อั๋นวิ่งมาทันแบบหอบแฮ่ก แต่ก็พยายามพูดความในใจที่มีต่อเอ๊ะ ตอนแรกเอ๊ะก็ยังใจแข็งอยู่แต่พอเห็นแววตาจริงใจและยิ่งอั๋นคุกเข่าลงไปกับพื้น พร้อมทั้งพรั่งพรูความรู้สึกออกมาเป็นชุดก็เริ่มใจอ่อนยวบ เอ๊ะพยายามฉุดให้อั๋นลุกขึ้นแต่อั๋นไม่ลุกจนกว่าเอ๊ะจะให้คำตอบ เอ๊ะเลยทิ้งร่มพร้อมทั้งตอบรับรักและสารภาพความในใจของตัวเองเช่นกัน เอ๊ะพยุงอั๋นลุกขึ้นทั้งสองจับมือและมองหน้ากันอย่างซาบซึ้งก่อนที่อั๋นจะค่อย ๆ บรรจงหอมหน้าผากเอ๊ะอย่างทะนุถนอมและโอบกอดกันอย่างมีความสุข เห็นฉากสวยงาม โรแมนติกขนาดนี้ใครเลยจะนึกว่าเบื้องหลังนั้นแสนจะยากเย็นเพราะเริ่มถ่ายกันตั้งแต่ 2 ทุ่มกว่าจะเสร็จก็ปาเข้าไปตีสอง เรียกว่ากว่าจะผ่านฉากสวยงามมาให้คนดูได้ชมนั้นทุกคนต้องทุ่มเทอย่างหนัก แต่เอ๊ะและอั๋นก็สู้ไม่ถอย เรียกว่ามีสปิริตความเป็นนักแสดงสูงจริง ๆ****
ร่วมเป็นกำลังใจให้กับเอ๊ะ อิศริยา สายสนั่นและอั๋น วิทยา วสุไกรไพศาล ได้ในละคร “สาปภูษา” วันพฤหัสบดีที่ 19 มีนาคม 2552 นี้ เวลา 20.30 น. ทางไทยทีวีสีช่อง 3 ห้ามพลาด!!!

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903091356-1สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903091356-3

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903091356-4สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 200903091356-2
ommy

ommy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyTue Mar 17, 2009 4:08 pm

เอ๊ะ'ทำ'ชาย'ซะหายหื่น เล่นกัดหูเต็มเขี้ยว [17 มี.ค. 52 - 00:55]

ต้องเจอบทหินที่เดี๋ยวเรียบร้อย เดี๋ยวยั่วผู้ชายเพราะถูกผีสิงในละคร “สาปภูษา” ทำเอา เอ๊ะ-อิศริยา สายสนั่น มึน! แต่ยังไม่เครียดเท่ากับถูก ชาย-ชาตโยดม หิรัณยัษฐิติ ปลุกปล้ำ เล่นเอา เอ๊ะ ถึงกับหัวใจแทบหยุดเต้น!

โดยเป็นฉากที่ ทาวิธ (ชาย) โกรธที่โดน ไหมพิม (เอ๊ะ) ยั่วให้หลงแล้วหันไปเจ๊าะแจ๊ะกับผู้ชายอื่นอีก เลยบุกมาหา ไหมพิม ที่ร้านด่าว่าก่อนจะปล้ำจูบ---ก่อนถ่าย ผกก.ได้เรียก เอ๊ะ กับ ชาย มาซักซ้อมคิวและแอ็กติ้งอย่างละเอียด เมื่อพร้อมก็ลงมือถ่ายทันที เริ่มด้วย ชาย สลัดมาดสุภาพบุรุษสวมวิญญาณเถื่อน ด่า เอ๊ะ เป็นชุด เอ๊ะ เห็นท่าไม่ดีเลยถอยหลังหนี ชาย ก็ย่างสามขุมหน้าตาถมึงทึงเข้าหา ก่อนจะปรี่เข้ากอดปล้ำ เอ๊ะ ก็พยายามร้องให้คนช่วยแล้วก็ดิ้นๆ แต่ ชาย จับล็อกไว้แน่น แถมผลัก เอ๊ะ ไปจนติดผนัง แล้วก็ระดมจูบซุกไซ้ไปทั่ว เอ๊ะ เบี่ยงหน้าหนีเป็นพัลวัน ก่อนจะรวมรวบเรี่ยวแรงกัดหู ชาย จนผงะออกไปด้วยความเจ็บปวด เอ๊ะ จึงวิ่งหนีไปได้อย่างหวุดหวิด ฉากนี้ ถึงจะเล่นดี แต่ ผกก.ต้องการภาพหลายมุม ทำให้ต้องถ่ายกันหลายเที่ยว เล่นเอา เอ๊ะ ซึ่งใช้พละกำลัง ดิ้นสู้แรง ชาย ไปเยอะ ถึงกับขอ เบรกกลางคัน เพราะหายใจไม่ทัน เห็นชัดว่าหน้าซีดเผือด ทีมงานต้องรีบเข้ามาปฐมพยาบาลเป็นการ ใหญ่ ก่อนจะกลับมาถ่ายใหม่ ทีนี้ ผกก.บอกว่า ขอให้ เอ๊ะ กัดหู ชาย จริงๆไปเลย ชาย สงสาร เอ๊ะ กลัวถ่ายหลายรอบเลยบอกให้ เอ๊ะ กัดได้เต็มที่ ซึ่ง เอ๊ะ ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง กัดซะเต็มหูเลย ที่ พี่ชาย ร้องโอ๊ย นั่นเจ็บจริงล้วนๆ...ชวนชมฉากนี้ได้วันพฤหัสบดีนี้ ทางช่อง 3.
nongjung

nongjung

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyTue Mar 17, 2009 4:54 pm

ฉากนี้ท่าจะมันส์นางเอกสู้คนแล้วนะจะบอกให้ พี่เอ๊ะเล่นละครเก่งขึ้นมากๆเลยค่ะ คิดถึงพี่สาวจังเลย พระเอกก็โอเคนะคะ แต่เค้าชอบพี่แดนอ่างิงิ
Jujuz

Jujuz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyTue Mar 17, 2009 8:01 pm

nongjung พิมพ์ว่า:
ฉากนี้ท่าจะมันส์นางเอกสู้คนแล้วนะจะบอกให้ พี่เอ๊ะเล่นละครเก่งขึ้นมากๆเลยค่ะ คิดถึงพี่สาวจังเลย พระเอกก็โอเคนะคะ แต่เค้าชอบพี่แดนอ่างิงิ

หนอยๆ เชียร์พี่อั๋นหน่อยเถอะน้องจุง พี่แดนเขาดังแล้วอิอิ คุณพัดน่ารักนะมองดีๆ
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyTue Mar 17, 2009 9:51 pm

ความเห็นจากแฟนละครมาฝาก เป็นกระจกให้ผู้จัดส่องตัวเองดูดังนี้ครับ

“เรียนคุณแจ๋วริมจอค่ะ ติดตามละครเรื่อง “สาปภูษา” ทางช่อง 3 มาหลายตอน ได้ข้อสังเกตดังนี้ค่ะ

1. ละครมีการย้อนฉากบ่อยมาก หมายถึงการย้อนแบบความคิดของตัวละคร

สมมติมีฉากที่นางเอกกับพระเอกทะเลาะ กัน แล้วนางเอกก็เดินมานั่งหน้าบ้าน แล้วก็เป็นการย้อนฉากเมื่อตะกี้มาฉายอีก เป็นห้วงความคิดของตัวละคร

ถามว่า...ย้อนทำไม? ก็เพิ่งดูไปเมื่อกี้ บางทีย้อนฉากนานเป็นตอนๆเลย เหมือนดูหนังซ้ำไปซ้ำมา จนเหมือนฉากจริงครึ่งหนึ่ง ย้อนฉากครึ่งหนึ่ง

2. การย้อนฉากอีกแบบคือ สลับฉากระหว่าง อดีตกับปัจจุบัน บางครั้งสลับไปมา จนดูสับสน เนื้อหาก็ไม่ได้ต่อเนื่องกัน

เข้าใจว่าละครต้องการขายความแตกต่าง แต่การย้อนไปย้อนมาบ่อยๆ จนเหมือนดูละครสองเรื่องที่มีเนื้อหาคล้ายกัน แต่ต่างยุคสมัยเท่านั้นเอง

3. เนื้อหาของเรื่องบางมากๆ เข้าใจว่าเป็นละครหลังข่าว ดูเพื่อคลายเครียด

แต่อย่างน้อยผู้จัดละครควรมีสิ่งตอบแทนให้ผู้ชมบ้าง อย่าทำเหมือนดูรายการเรียลลิตี้ชีวิต คนที่หมดไปวันๆ ไม่ได้แง่คิดอะไรเลย

4. เมื่อไหร่ละครไทยจะฉลาดกว่านี้หน่อย น่าจะหมดยุคสำหรับนางเอกผู้แสนดี แต่โง่ ผู้ร้ายฉลาดสุดๆ และตัวประกอบที่เล่นมุกตลกฝืดๆที่ไม่มีใครเขาหัวเราะกันแล้ว

บางมุกเอามาจากหนังสือขายหัวเราะด้วยซ้ำ...”

“เด็กสิบเก้า”

ครับ, ละครคือเรื่องของนานาจิตตัง ชอบ หรือไม่ชอบล้วนต่างรสนิยมกันไป

หลายเสียงบอกว่า “สาปภูษา” สนุกกว่าละครแนวผีบางช่อง แต่หลายคนก็บอกว่าดูไม่ค่อยรู้เรื่อง

การย้อนฉาก-ย้อนอดีตของละคร ก็เป็นอีกศิลปะหนึ่งของคนเขียนบทและการตัดต่อ

แต่อย่างน้อย...เสียงสะท้อนของคนดู ย่อมมีอิทธิพลให้ผู้จัดทำงานให้เข้มข้นกว่าเดิมแน่นอน!!

ผมชอบใจประเด็นข้อ 4 ของคุณเด็กสิบเก้า

ไม่รู้เมื่อไหร่ผู้จัดที่ชอบเอาความโง่ ครอบหัวคนดูจะหมดไปจากจอเสียที!!

“แจ๋วริมจอ”
สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 Tv.1

http://www.thairath.co.th/news.php?section=entertainment05&content=128350
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyThu Mar 19, 2009 11:54 pm

ตอนนี้หวานมาก แต่ก็โหดด้วยอิอิ

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 A7645046-47
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyThu Mar 19, 2009 11:55 pm

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 A7645046-50

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 A7645046-68
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyThu Mar 19, 2009 11:57 pm

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 A7645046-71

เคติดคุณu-nee@pantip นะคะ
ommy

ommy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 20, 2009 12:01 am

หนังสือพิมพ์หัวเขียวเนี๊ยชอบหาเรื่องจริงเชอะๆมะสนหรอกย่ะ

ว่าแต่วันนี้มันส์มากคุณพรชเริ่มหวานมาตั้งแต่ ตอนหัวค่ำตอนท้ายๆเหวียงไหมลงเตียงซะงั้นแต่ก็รอดเพราะรักเป็นเราไมได้นะหื่นๆๆๆ :D
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyFri Mar 20, 2009 10:27 pm

แกลุ้นมากเลยใช่มะฉันรู้หรอกนะ เหมือนกันทั้งพี่ทั้งน้อง เมื่ออินมากๆเลยแทบจะกรี๊ดลั่น
P-unun

P-unun

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySun Mar 22, 2009 9:53 am

เจ๊ก็เขินแทนอ่าตอนที่ป้อนป๊อคกี้แบบว่านอยๆอิจฉามากๆ หวานมาก
Ah-Mare
Admin
Ah-Mare

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySun Mar 22, 2009 3:35 pm

หวาน พี่เอ๊ะส่งข่าวบอกว่างอนพี่อั๋นอยู่ไปไหนมีแต่คนกรี๊ดพี่อั๋น...
P-unun

P-unun

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptySun Mar 22, 2009 10:58 pm

ฮ่าฮ่าสมควรละคะก้พระเอกน่ารักซะขนาดนั้นเจ๋ยังปลื้มเลยจ๊ะ
Jujuz

Jujuz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ   สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ - Page 3 EmptyMon Mar 23, 2009 9:54 pm

ฮ่าฮ่าสมควรละคะก้พระเอกน่ารักซะขนาดนั้นเจ๋ยังปลื้มเลยจ๊ะ

จะฟ้องคุณพี่ฮิวโก้โหะๆ แต่งงานซะละ :shock:

สาปภูษาค่ะ...... ทุกข่าว ทุกเรื่อง คุยกันที่นี้นะคะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 4ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next